Wassail: 2 Sauye-sauye don Farin Cikin Ƙasar Tuna

Na gaskanta wannan girke-girke na Wassail ya zama na gargajiya fiye da jita-jita da beer (a kasa) kuma yana ɗaya daga cikin waɗanda na fi son kaina. Wannan fasalin fasikancin gargajiyar gargajiyar gargajiya na da tausayi kuma yana da kyau a taɓa abin sha.

Wassail an yi amfani dashi tsawon ƙarni a cikin nau'o'i daban-daban kamar yadda ta'aziyya wanda iyalan zasu zama masu yin caro da sauran baƙi a lokacin Kirsimeti. Halin al'adar gidan zuwa gida don ziyarci kamar wannan an sani dashi ne kuma kungiyoyi sukan shafe rana ɗaya ko maraice suna yin zagaye.

Abin da Kayi Bukatar

Yadda za a yi shi

  1. Sanya ruwa da kayan yaji a cikin wani saucepan.
  2. Simmer na minti 10, ba tare da yardar shi ya isa wani tafasa ba kuma yana motsawa lokaci-lokaci.
  3. Ƙara sherry da sukari kuma ci gaba da zafi da motsawa don 'yan mintoci kaɗan.
  4. Cire daga zafin rana.
  5. Beat da kwai fari da yolks dabam.
  6. Sanya sherry Mix da kwai yolks tare a cikin wani zafi mai zafi tasa tasa ko wassail tasa.
  7. Ƙara alama.
  8. Whisk a cikin kwai fata har sai foamy.
  9. Ganyar da tanda tare da apple ko wasu 'ya'yan itace.

Wassail Recipes tare da Rum da Beer

Akwai girke-girke masu yawa ga Wassail (fassarar gargajiyar da aka ba wa baƙi da masu caro a lokacin bukukuwan), kowane bambancin da aka daidaita ta cikin shekaru. Sha'antattun abubuwa sun bambanta ta yin amfani da ruhohi iri iri da nau'in giya da suka hada da sutura, sherry, tashar jiragen ruwa, wasu sun daina giya, kuma mutane da yawa suna amfani da apple cider a matsayin tushe.

Yawancin waɗannan Wassals suna da dadi sosai kuma abin da za a yi amfani da su ya rage har zuwa son kai. Wannan na musamman yana haɗuwa da lalacewa tare da jimlar jimla mai mahimmanci idan aka kwatanta da mafi yawancin kuma yana da kyau sosai.

Sinadaran

Shiri

  1. Zuba giya, sauƙi mai sauƙi, ruwan 'ya'yan lemun tsami, nutmeg, da ginger zuwa babban saucepan.
  2. Yi zafi kan zafi mai zafi don kimanin minti 10, yayin da yake motsawa lokaci-lokaci kuma kulawa kada ku bar shi tafasa.
  3. Ƙara jim da kuma motsawa.
  4. Sanya wasu 'ya'yan itace (watau apple, lemun tsami, orange) a cikin kwano mai zafi ko tasa.
  5. Zuba ruwa mai dumi a cikin tasa.
  6. Ladle a cikin manyan kofuna.
Gudanar da Sha'idodin Abinci (ta hanyar bauta)
Calories 132
Total Fat 1 g
Fat Fat 0 g
Fat maras nauyi 1 g
Cholesterol 52 MG
Sodium 50 MG
Carbohydrates 21 g
Fiber na abinci 1 g
Protein 4 g
(Ana bayanin ladaran abincin jiki a kan girke-girke ta amfani da wani tsari na kayan aiki kuma ya kamata a yi la'akari da kimantawa. Sakamakon mutum ɗaya zai iya bambanta.)