T-kashi Steak Ya Bayyana Abincin Dama

Wannan tauraron cin abinci mai cin ganyayyaki a cikin ɗakin bayan gida

T-kasusuwa suna ba da kyauta mai yawa kamar yadda ake ba da umarni na musamman a ɗakunan gidajen abinci. Amma zaka iya samun wannan Firayim din, wanda ake kira wani gidan kasuwa, a mafi yawan masu sayar da kaya. Lokacin da aka jera a menu, wani ɗakin ajiya, wanda aka yanke daga ƙananan ɓangaren baya na ɗan gajeren wuri, zai iya aiki biyu.

Menene T-Bone Steak?

Tsayawa daga sashin gaba na gajeren ƙananan baya a tsakiyar baya, wani yashi na T-kashi yana ƙunshe da tsiri na nesa da kuma kullun ƙarancin ƙarewa, dukansu suna so su yanke kansu.

Kashi mai launin T daga lumbar ya raba guda biyu. Fushin da aka fi sani a kan gidan kaso mai girman gaske - da mahimmanci guda amma ga girman - dole ne a kalla 1 1/4 inch a wuri mafi girma don cancantar yin rajistar; Dokokin sun ce T-kashi dole ne akalla 1/2 inch.

T-kashi yana haɗo dandano mai nama na tsire-tsire, wanda ake kira da New York tsada lokacin da aka sayar da kansa, tare da sanya hannu mai tausayi na laminin filet. Farashin farashin ya nuna matsayinsa akan dabba, yana fitowa daga yankin tare da kashin baya tare da tsokoki mai amfani. T-kasusuwa suna yanke akalla 1-inch lokacin farin ciki, ko da yake ba sabon abu ba ne don samun 1 1 / 2- zuwa 2-inch-thick steaks.

Ta Yaya Kayi Tashin T-Bone Steak?

An yi T-kashi don ƙoshi. Kyawawan rassan mai suna kiyaye shi yayin da zuciya mai tausayi ya kasance mai taushi da jin dadi. Ƙaƙƙashin ƙwayar yana samar da maɗaukaka mai kamawa don kamawa da turke da kuma juyawa shi ba tare da tsoma nama ba kuma ya rasa ruwan 'ya'yan itace mai dandano ko kuma yaduwa da fitila.

A halin yanzu, wannan tauraron kyawawan tauraron da ke kan kaya a cikin kasuwanni kuma mafi yawan lokuta suna son magajin waje.

Yankin yana bukatar kayan ado da yawa kuma ya kamata a yi masa mai kyau, da kayan yaji da kuma dafa shi da sauri. Yana da mahimmanci a lura cewa raunin abincin da ya rage daga wannan yanke ya zauna daidai a lanƙwara na kashi kusa da tushe.

Wannan yanki zai kasance mafi raguwa fiye da sauran saura. Yawancin abincin da ya fi sauri, da filet, ya kamata a matsayi mafi nisa daga wuta ko zai iya ƙare ta wurin lokacin da tsiri ta kefa.

Zai yiwu a dafa T-kashi a cikin abincin, tare da haɗin kai da kuma hanyar tanda da ke samar da kyakkyawan sakamako. Fara tare da mai sauri a cikin ƙaramin zafi mai zafi ko kuma wani suturar wuta, sa'an nan kuma canja wurin steak zuwa tanda 400 F har sai ya kai gawar da ake so, daga minti 5 zuwa 15 dangane da kauri na yanke. Yi amfani da ma'aunin ma'aunin ma'aunin zafi mai sauƙi don yawancin zazzabi, kuma auna shi a cikin wani ɓangaren nama wanda yake nesa daga kashi.

T-kashi ne mafi girman Amurka. A cikin ƙasashen Birtaniya na Commonwealth, anan gefen t-kashi ne da aka sani da mai tsaron gidan yayin da ake kira sashin layi kamar fillet.

T-Bone Steak Recipes

Hankering don jiya? Bincika waɗannan girke-girke na wahayi: