Cioppino: Kyautattun Abincin Abinci na San Francisco

Wannan babban kayan girbin Cioppino shi ne wani birni na City ta wurin sa hannun Bay. Cioppino mai dadi ne mai dadi da ke nuna nauyin abincin da ake dasu a cikin tumatir da ruwan inabi mai sauƙi, kawai ana jiran babban abincin gurasa mai tsami a ciki! Wannan girke-girke Cioppino shine sanannen Wurin Fisherman na San Francisco a cikin kwano.

'Yan masuntan Italiyanci sun yi wannan girke-girke na Ciopinno a tsakiyar shekarun 1800. Akwai labaru biyu game da inda ake kira "Ciopinno" daga. Yawanci sunyi imani da shi ne akan ɗaliyan Italiya wanda ake kira "ciuppin." Wani sifa mafi kyau shine cewa mai masunta yana amfani da shi bayan aiki na rana kuma dukkansu sun jefa kifayen kifaye da kifaye iri iri a cikin tukunya na gari don cin abinci. Za su kira juna a cikin harshen Ingilishi fasherar "ƙuƙwalwa cikin," "kina da ku, kuɗi cikin," kuma wannan shi ne tushen kalmar nan Ciopinno. Duk da yake ba labari ba ne, ba shakka ba mai ban sha'awa!

Abin da Kayi Bukatar

Yadda za a yi shi

  1. A cikin babban tukunya, a kan matsanancin zafi, narke man shanu tare da man zaitun kuma sare seleri da albasa har sai da taushi, kimanin minti 10.
  2. Ƙara dukkan sauran sinadirai sai dai abincin abincin teku da kuma faski.
  3. Saura a kan ƙananan, an gano, don sa'a ɗaya.
  4. Ƙara ƙaramin ruwa idan ruwan miya ya yi yawa. Ku ɗanɗani gishiri ku daidaita idan an buƙata.
  5. Ƙara ɗan fatar, shrimp, da kuma barebut, kuma simmer rufe wani minti biyar. Ƙara mussels, rufe tukunya kuma simmer na minti 3, ko kuma sai an buɗe mussels. Kashe zafi da kuma motsawa a cikin Italiyanci faski.

Ladle da Ciopinno a cikin manyan kwano da kuma hidima tare da kuri'a na gurasar mikiya da jan giya.

Gudanar da Sha'idodin Abinci (ta hanyar bauta)
Calories 648
Total Fat 24 g
Fat Fat 7 g
Fat maras nauyi 11 g
Cholesterol 209 MG
Sodium 994 MG
Carbohydrates 24 g
Fiber na abinci 3 g
Protein 69 g
(Ana bayanin ladaran abincin jiki a kan girke-girke ta amfani da wani tsari na kayan aiki kuma ya kamata a yi la'akari da kimantawa. Sakamakon mutum ɗaya zai iya bambanta.)