Dukkan Game da Iyakokin Gilashi

Dukkan nau'ikan zasu iya ƙunsar sulfur dangane da tsari na musamman da ake amfani da shi, amma samfurori ba tare da sune ba (haske a launi da kuma dandano a cikin dandano) suna samuwa. Ƙinƙarar daɗaɗɗen ƙwayar, ƙwararriyar ita ce.

A nan ne nau'o'in molasses daban-daban:

Blackstrap molasses: Sauran syrup bayan bayanan na uku na sukari daga sukari. Blackstrap (wanda aka samu a ɓangare daga fassarar Holland , ma'anar syrup) tana nufin launi na molasses, wanda yake da duhu.

Yana da karfi, da ɗan ɗanɗanar ƙanshi mai zafi tare da ƙanshi. Wannan nau'in ya fi amfani da shi a girke-girke maimakon a matsayin mai dadi mai sauƙi kamar pancake syrup . Ya ƙunshi da yawa daga cikin abubuwan gina jiki da aka bari a baya ta tsabtace lu'ulu'u masu sukari. By ma'auni, 55% sucrose ne, ƙananan zaki na iri.

Hasken haske: Sugar da ya rage bayan aikin farko na sukari. Yawanci ba shi da kyau kuma shi ne mafi mahimmanci da dama. Ana amfani dashi a matsayin syrup don pancakes da waffles ko zuga cikin hatsi mai zafi irin su oatmeal. 65% sucrose.

Matsakaici ko Dark Darken: Ya kasance bayan aiki na biyu na sukari. Ba karfi kamar blackstrap ba. About 60% sucrose.

Gwagwarmaya: Gwanin gaskiya na kwanakin zamanin Victorian. Girasa mai laushi, mai ladabi mai kyau, yana da kyau kuma yana da ƙanshi mai yawa fiye da molasses. A zamanin yau, damuwa shine haɗuwa da molasses da syrupery syrup. Ya kunna launi daga zinariya mai haske har kusan baki.

Turawan Birtaniya za a iya sauya su a cikin mafi yawan girke-girke, amma sau da yawa za su yi aiki a matsayin maye gurbin doki . Idan kun canza wajabi don tayar da hankali, yi amfani da mafi sauƙi, wadanda ba za a iya gano su ba.

Sorghum molasses: A haƙiƙa, wannan ba ladabi ba ne. Ya zo ne daga shuka sorghum, hatsi na hatsi da aka girma musamman ga molasses maimakon gine-gine mai tsabta.

An kuma kira shi a matsayin wanda ba shi da tabbacin, West Indies ko Barbados molasses. Ana yin syrup ne daga ruwan 'ya'yan itace wanda ke dafa shi kuma ya bayyana. Sakamakon shi ne santsi tare da launi mai amber bayyananne, kyauta daga laka ko hatsi. Kodayake ba ta da sulfur, sorghum molasses kullum yana dauke da wani abu mai mahimmanci wanda aka kara don kara tsawon rayuwarsa. Lokacin da ake canza wasu kayan zaki, amfani da 1/2 zuwa 3/4 na adadin zaitun da ake kira a cikin girke-girke. Tun da yake yana iya ƙurewa, dole ne a kiyaye gurasar sorghum a firiji sai dai idan kun wuce ta cikin sauri. 65% zuwa 70% sucrose.

Ƙari game da Molasses:

Mene ne launi? FAQ
Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙasa da Tafiyar Abincin
• Ƙunƙarar Maɗaukaki
Kasuwancin Molasses
Tarihin Molasses