Grilling & Broiling: An Bayani

Cooking kusa da Flame

Grilling da broiling su ne hanyoyin cin abinci mai zafi da zafi wanda ke dogara da zafi da ake gudanarwa ta cikin iska daga harshen wuta. Irin wannan kayan abinci yana samar da halayen launin ruwan kasa a kan abincin, yana ƙarfafa cigaba da dadin dandano da aromas.

Cookies Grilling Hot da Fast

Saboda iska iska ce mai rashin kyau, yaduwa da gumi yana buƙatar abincin ya kasance kusa da tushen zafi, wanda a cikin wannan yanayin zai zama harshen wuta.

Ta haka ne yanayin abinci ya dafa sosai, yana yin irin wannan kayan abinci mai kyau domin ƙwayoyin nama, kaji ko kifi. A gaskiya ma, saboda yanayin zafi da zafi na wannan hanya mai dafa abinci , al'ada ce ta cinye abubuwa da za a zaɓa da ƙura - ko da yake mafi kyau steaks su ne sanannen banda ga wannan doka.

A "Juyawa"

Wani muhimmin ɓangare na gwaninta da ruɗi shi ne "juya" - wanda ke nufin flipping abu a kan don dafa da sauran gefe. Kodayake yana iya jaraba don motsawa abubuwa a yayin da yake haɗuwa, ƙananan ƙuƙumi zai tafi hanya mai tsawo. Kullum magana, ya kamata ka juya abu kawai sau ɗaya, wanda ke nufin safa ɗaya gefe, juya shi don gama dafa abinci, sannan kuma a cire shi a ginin.

Tun da yake babu wani abu da za a yi, sanin lokacin da za a juya shi ne ainihin mahimmanci, kuma yana da ma'ana cewa za ku ci gaba tare da kwarewa.

Grill Marks

Ɗaya daga cikin bambance-bambance ga tsarin "kada ku motsa shi" shi ne cewa masu dafa abinci za su juya wani abu a kan ginin don yin alama tare da layin gishiri.

Game da kashi ɗaya bisa uku na juyawa - kamar daga karfe 12 zuwa 8 na kallon kallo - zai ba da sakamako mafi kyau.

Heat Daga Sama Mat. Below

Ba zato ba tsammani, akwai muhimmiyar bambanci a tsakanin gwaninta da gishiri, wanda shine cewa gishiri ya haɗa da abincin da ke ƙasa, yayin da gilashin ya shafi wutar daga sama.

A cikin waɗannan lokuta, yawancin abincin yana sau ɗaya a lokacin dafa abinci, kuma ana amfani da grid ko grate na wasu nau'i, wanda ya ba da abinci abincin gurasar da ke da alamar wannan fasaha mai dafa. Kamar yadda yake tare da shi, yana da mahimmanci don zafi da maidawa ko gumi kafin sa abinci a kai.

Menene Game da Barbecuing?

Barbecuing yana kama da gwaninta da kumfa a cikin wannan kuma yana amfani da harshen wuta don budewa. Amma abin da yake fassara barbecue shine amfani da itace ko dumi don samar da harshen wuta.

Amma kamar yadda mafi yawan abubuwan da ke cikin duniya na dafuwa, akwai wani ɗakin magunguna a nan. Wasu masarautar sunyi la'akari da cin ganyayyaki wanda ya zama nau'i na barbecuing, yayin da yalwacin wasu zasu jaddada cewa barbecue ta hada da dafa abinci a kan wuta a cikin rami. Ko ta yaya, kowa ya yarda cewa cin abinci tare da itace yana nuna abincin ƙanshi wanda ba zai yiwu ba tare da ginin gas.

Menene Game da Ganyayyaki Gurasar?

Gurasar gishiri an gina su ne da yawa waɗanda suka gina ɗakunan da aka ƙera don ƙaddamar da gurasar da aka samo ta ta hanyar dafa abinci a gurasar wuta. Amma wannan shi ne gaske?

Na fasaha, babu. Ka tuna, gishiri yana dafa ta hanyar hawan iska mai zafi, yayin da kwanon rufi ya dafa ta hanyar hawan zafi ta cikin kwanon rufi.

Ga misali na bambancin: Idan kana dafa burgers a kan guri.

Duk wani kitsen da yake janyewa daga burgers ya fadi kuma ba ya tsoma baki tare da zafi daga harshen wuta ko dumiyan da ke ƙasa. Tare da kwanon rufi, duk da haka, kitsen yana tara kawai a cikin kwanon rufi. Don haka idan kun yi amfani da kwanon rufi, kuna so ku zuba duk man shafawa wanda ke dafa a cikin kwanon rufi, in ba haka ba, an yi burbushin burgers a maimakon ginin.