Tamarind - Definition da kuma Tarihi na Mexica

Ma'anar: Gwargwadon tsire-tsire masu tsire-tsire masu dauke da tsaba a cikin wani tsire-tsire mai ruɗi, wanda yayi amfani da ita don dandana abinci mai yawa.

History da Fruit
Tamarind bishiya mai girma (har zuwa 100 feet) kuma yayi girma sosai. Yana da asali ga Afirka amma ya bunƙasa a kowane yanayin yanayi. Yana ɗaukar 'ya'yan itatuwa da ke kusa da inci 6 cikin tsayi kuma suna kama da babban wake mai wake. Young tamarind 'ya'yan itace yana da launin fata launin fata launin fata da kuma ciki greenish da whitish tsaba.

Yayin da 'ya'yan itacen ke balaga da ganyayyakiyar launuka suna juya launin ruwan kasa kuma kwandon ya zama karin bulbous. Yayin da 'ya'yan itacen ya bushe, kwandon ya zama tsaka da tsutsa, ƙwaƙwalwa ya zama pasty kuma tsaba sunyi launin ruwan kasa.

Tamarind a Mexico
Jalisco, Guerrero, Colima, Chiapas da Veracruz su ne manyan masu tamarinda a Mexico. Mafi yawancin bishiyoyi an dasa su ne don 'ya'yan itace, amma wasu suna shuka kamar itatuwan inuwa saboda suna da yawa. Tamarind 'ya'yan itace yana da kyau kuma yana amfani da shi don dandano abinci da candies da yawa.

Ana shirya Tamarind
Hanyar da ya fi gaggawa don zuwa ɓangaren litattafan almara shine a karya harsashi ta hannu da cire ɓangaren litattafan almara da yatsunsu. Don yin amfani da kasuwanci, an kwashe dukan buƙan don wanke ƙananan harsashi, sa'an nan kuma an rushe shi da ruwa da kuma lalata don a cire ɓangaren litattafan daga ɓaɓɓuka na harsashi da iri. Ana amfani da ɓangaren litattafan almara don sayarwa a gaba.

Abincin ƙanshi
Abin dandano na tamarind wanda ba shi da tsabta ba shi da kyau, yana da ruwa sosai, mai guba kuma mai tsami sosai.

Cikin itacen ɓangaren litattafan ɓauren yana da ƙanshi mai juyayi kuma yana da dadi da m saboda yawan sugars da abun ciki na acid.

Dafa abinci
Kwaran tamarind cikakke yana da amfani da yawa. Wasu girke-girke suna kira a cire ɓangaren litattafan almara daga kwasfan farko, wasu kuma sun ba da damar yin amfani da shi a cikin ruwa mai dafa abinci da kuma watsar da murfin a cikin ruwa don saki ɓangaren litattafan almara, sa'an nan kuma sasantar da cakuda don cire sassa na ƙananan harsashi.

Ana iya ƙara Tamarind a soups, marinades ko sati.

Pronunciation: Tam-uh-rind

Har ila yau Known As: Tamarindo (a Mexico), Ranar Indiya